Thailand Got Talent 48 ทีม ที่ผ่านเข้ารอบ Semi-Final

Home / ข่าววงการเพลง / Thailand Got Talent 48 ทีม ที่ผ่านเข้ารอบ Semi-Final

Thailand Got Talent 48 ทีม ที่ผ่านเข้ารอบ Semi-Final

ความสามารถของคนไทย ไม่แพ้ชาติไหนในโลกจริงๆ สำหรับรายการ Thailand Got Talent ที่ออกอากาศทางช่อง 3 ตอนนี้ Thailand Got Talent ก็ได้เวลาเผยรายชื่อ 48 ทีม ที่ผ่านเข้าสู่รอบ Semi-Final 3 กรรมการ อาหนิง,พี่โญ และ เบนซ์ พรชิตา ถึงกับเครียด เพราะต้องคัดโชว์ที่ผ่านเข้ารอบนับร้อยกว่าโชว์ ให้เหลือเพียงแค่ 48 ทีมเท่านั้น ที่จะได้ไปต่อในรอบ Semi-Final และ จาก 48 จะคัดออกอีก ให้เหลือ 12 ทีมสุดท้ายในรอบชิง นี่คือรายชื่อของทีมที่จะได้เข้าสู่รอบ Semi Final ใน Thailand Got Talent

 

 

1.ทีม Crazy Dragon – ปอม ปอม แดนซ์
2.ก้องภพ แก้วเรือง – โชว์ดนตรีคนพิการ
3.ทีม Mad Hop – โชว์เต้น
4.แพรวา อังคะนาวิน – โชว์ร้องเพลง
5.สมโภชน์ ทองหยวก – โชว์ระบำกระบอง และกงจักรไฟ
6.กันตินันท์ กีรติเจริญนันท์ (กิ๊ฟ) – โชว์ร้องเพลง
7.นันทิตา (เบลล์) – โชว์ร้องเพลง
8.เอนก สุกใส – โชว์ร้องเพลงและเต้นที่แสนจะธรรมดา แต่เรียกเสียงฮาได้มากมาย
9.ทีม EXOTIC PERCUSSION – การแสดงเคาะจังหวะเพลงด้วยอุปกรณ์ต่างๆ
10.เกษม์ชรินท์ คำศรี (เฟมด์) – โชว์เล่นคีย์บอร์ด ร้องเพลง
11.ทีม Power of องศาศิลป์ – การแสดงตีกลอง
12.
เกณิกา เขียนแม้น (เฟิร์ส) – โชว์ร้องเพลง And I am Telling You I’m Not Going

 

13.ทีม The Zoo Thailand – โชว์เต้นฮิปฮอป ตีมละครสัตว์
14.อ.ณฤทธิ์ – สุรสิทธิ์ ชุมเขียว – ศิลปะการแสดงเงามือประกอบ
15.อัจฉ์  กัลยาณคุปต์ – โชว์เป่าแซ็กโซโฟน
16.มณีภัสสร มอลลอย (ไมร่า) – โชว์ร้องเพลง
17.ทีม Ulzzang (อองซาง) – เต้น cover Super Junior
18.ธรรมรัตน์ หลำพรม (ต้น) – การแสดงวาไรตี้ ทอล์คโชว์ วาดภาพพูดได้
19.ทีม SOS – โชว์การแสดงเครื่องเคาะจังหวะ
20.วัชรพล  กสิกรรม (เดียร์) – โชว์ร้องเพลง และเต้น
21.ทีม Perfect Design – การเต้นที่ผสมผสานวัฒนธรรมไทย ได้อย่างลงตัว
22.ทรงเกียรติ บัวสวรรค์ (ต้น) – ร้องเพลงมั่วนิ่ม ความสามารถที่มากกว่าการมั่ว คือการทำให้คนดูมีความสุข
23.ทีม High Heel – โชว์เต้นสนุกสนานสร้างสรรค์
24.วิริยะ อ่อนจันทร์ (อาร์ท) – โชว์เต้น Popping

 

25.ทีม The Accidental – การแสดงร้องประสานเสียง
26.วิภาวี วงษ์ดี (มายด์) – ร้องเพลง เมดเลย์ และ I Will Survive เวอร์ชั่นหมอลำ
27.มู่หลาน – Xia Lu – โชว์ร้องเพลง My Heart Will Go On
28.ทีม  Swan – โชว์เต้นผสมผสานวัฒนธรรมไทย
29.ก้องเกียรติ กองจันดี (เอ็กซ์) – วาดภาพด้วยทรายเป็นเรื่องราว
30.ปาจรีย์ วรภัณฑ์พิศิษฎ์ (วุ้นเส้น) – Pole Dance
31.ทีม Dragon Gym – ทีมแดนซ์เทควันโดเด็กๆ
32.สรวิชญ์ โชติสิริพงศกร (เอก) – โชว์ทักษะตัวอ่อน ประกอบเพลง
33.เมธินี ใบม่วง (มะเน) – โชว์ร้องเพลง
34.สมศักดิ์ เหมรัญ – กีตาร์มือเดียว
35.ณิชกานต์ พูลแสง (วุ้นเส้น) – โชว์ร้องเพลง
36.ชญาภา พงศ์สุภาชาคริต (บูม) – โชว์ร้องเพลง

 

37.ทีม BS crew – โชว์เต้นผสมกับศิลปะมวยไทย
38.ลูลู่ มุดตาฝา หละสัน – โชว์เต้นปนตลกที่เรียกเสียงฮา
39.ศตวรรษ ถินจันทร์ (ดร๊าฟ) – โชว์ร้องเพลง I Feel Good
40.ทีม Higher Level – โชว์เต้น Battle
41.อารียา โรจนดิษฐ์ – โชว์ร้องเพลง
42.นายร้อย Beat Box (หมวดแวน & มิตร) – โชว์ Beat Box
43.ธงชัย หมุดเพ็ชร (แบงค์) – โชว์ร้องเพลงหลายเสียง
44.ทีมสุวรรณหงษ์
45.ทีม คิดบวกสิปป์ – โชว์นาฏลีลา ผ่านละครเงา
46.ทีม TK All Star – โชว์เต้นบีบอย ผสมผสานการเต้นรูปแบบอื่น
47.ทีม Variety Dance – โชว์เปิงมาง
48.ตูมตาม – โชว์ร้องเพลงละครเวที

 

มิวสิคเอ็มไทย ขอแสดงความยินดีกับทุกโชว์ที่ผ่านเข้ารอบ และจาก 48 จะเหลือเพียง 12 โชว์ในรอบชิงชนะเลิศ และการติดสิน จะมาจากผู้ชมทั้งประเทศ ยังไงก้ติดตามกันต่อไปนะครับ แล้วก็ ตามลุ้นตามเชียร์ได้ทุกเย็นวันอาทิตย์ 17.45 น. ทางช่อง 3 — มิวสิคเอ็มไทย